กบไปเดินเล่นที่ The market bangkok มาค่า อยู่ตรงข้ามเซนทรัลเวิลด์ เดินเข้าห้างมาปุ๊บ ได้กลิ่นหอมๆ ของขนมสักอย่าง ดมตามกลิ่น (?) 5555 มาเจอร้าน Famous Amos cookies คุกกี้อเมริกาแท้ๆ 🍪
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhITbqRxuOCkYxp4zG8Zl5LeC7lJheFfHTL7boy-4TrL4Oljs_V5EAFtlvxgV2QnXu7nQVFldPou7-7KHFMAXiyguGIY9NsJFI2mesyi5VIWR-uMyOe0S_hU5Y4e1j2T_zo501PShrRDP4/s640/famousamos-36.jpg)
อันนี้คือได้ยินจากน้องที่เคยไปเวิร์คที่เมกาบอกว่า อร่อยมากกก ด้วยความอยากลอง ก็ได้ซื้อมาทานเลย
Famous Amos Cookies เค้าจะมีแบ่งเป็น คุกกี้กรอบ คุกกี้นิ่ม (Crunchy Cookies & Soft Cookies) หลายรสมาก ก็คือขอชิมทุกรสเลย
คุกกี้กรอบขายเป็นกรัม
80 กรัม เริ่มเพียง 90 บาท
100 กรัม 110 บาท
200 กรัม 210 บาท
300กรัม 310 บาท
ส่วนคุกกี้นิ่ม ชิ้นละ 70 บาท มีโปร ซื้อ 3 แถม 1 ด้วย
ซื้อมาแล้ววว ทั้งคุกกี้กรอบและนิ่มเลย ที่เป็นถุงคุกกี้กรอบ ถ้าซื้อ 200 g หรือ 300 g จะเลือกคละรสได้สองรสค่ะ มีตัวคลิปไว้ล๊อกเปิด-ปิด ตรงนี้สะดวกต่อการพกพา และเปิดทานนะคะ แบบทานไม่หมดก็มีที่ปิด ไม่ต้องไปหาหนังยางที่อื่นอีก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhKy5l1-bJE53P_v3nA7EQlSIxvZoC0RrTU58_Y1XVhuJjeIgeg6XK1Ff3R6Gj4yPCjwYUh3oEhu4eun2UTswzf6vUyKanJvh4wSWo8wgh1Xs51lxyr8D1PtXDGgCcNQwkqH5jhyphenhyphenSYMl44/s640/famousamos-35.jpg)
ส่วนของรสชาติ สำหรับกบ กบว่าคุกกี้หวานไปนิดด คือกบเป็นพวกไม่กินหวานอ่ะ เลยเอาไว้ทานกับนมจืดก็ถือว่าพอดีๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiyaj9h3wlKf-lwxHs8fqXYffljBzJdSsNTNIDSZe9efHMA_aLwImaevKzhhyphenhyphen2NWAsKZOp6lQ8GCOb5cNB4SDjf8osDyjFrGGWW0D5rBeLJjJffl1y4rBj0Z1UqfesDpRAvtjKizf4a1Os/s640/famousamos-23.jpg)
ใครมองหาขนมทานเล่น หรือจะซื้อไปเป็นของฝากก็ได้ เพราะ Famous Amosเป็นร้านคุกกี้น้องหมี มีแพจเกจน่ารักๆ เต็มไปหมดเลยค่ะ เหมาะที่จะให้เป็นของฝากได้ทุกโอกาสเลย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiWRcjpK1z2H-Jfoz_m9VioBexNT3zdqAV1RnRfScwpp50_zvEuYxwIJ_1ONZVSOoxssf9PBvY0JG6Ut7g90dzEkV-YQWO1H90HYW0t7h3Obe8C4vtBMrXae5cyzu9o1vrgirn6i-svJT4/s640/famousamos-31.jpg)
พิกัด
🍪 MBK ชั้น 5 ที่โซน The fifth food avenue
🍪 MBK ชั้น 1 เคาเตอร์อยู่โซน take home หัวมุมหน้า Tops supermarket
🍪 The Market Bangkok by Platinum ชั้น M (ติดกับ บิ๊กซี ราชดำริห์) 10.00-22.00 น.
🍪 Fashion Island ชั้น B
หรือสามารถสั่งออนไลน์และบริการจัดส่งตรงกับ LineMan โดย search ชื่อร้าน Famous Amos ก็ได้จ้า
0 ความคิดเห็น