Laora Cosmetics (ลาออร่า คอสเมติกส์) เวชสำอางค์ที่มีส่วนประกอบมาจากธรรมชาติ ช่วยดูแลผิวให้ผิวนุ่มชุ่มชื้น รูขุมขนกระชับ และยังช่วยจัดการปัญหาสิวอีกด้วยย
![]() |
Laora Cosmetics เวชสำอางค์สำหรับผู้ที่ต้องการใส่ใจดูแลผิว ใช้ได้แม้กับผิวแพ้ง่ายย |
ซึ่งที่จะมารีวิววันนี้มี 2 ตัวด้วยกัน
1. Laora Active C Serum 2. Laora Anti Acne Soap
![]() |
ซ้าย Laora Active C Serum / ขวา Laora Anti Acne Soap |
มาเริ่มที่ Laora Anti Acne Soap (ลาออร่า แอนติ แอคเน่ โซ้พ) มันคือ สบู่ล้างหน้า ก้อนสีเหลืองเนี่ยมมาจากส่วนผสมของขมิ้นชัน และกลูต้าไทโอน ช่วยลดรอยฝ้า กระ จุดด่างดำ เพื่อผิวที่สะอาด กระจ่างใส ที่สำคัญอ่อนโยนน ใช้ได้กับทุกสภาพผิวเลย ผิวแพ้ง่ายแบบกบก็ใช้ได้น้า
![]() |
Laora Anti Acne Soap (ลาออร่า แอนติ แอคเน่ โซ้พ) ราคา 250 บาท |
แล้วประโยชน์ของขมิ้นชันละ มีดีอะไรบ้างง ??
🌿 ช่วยให้ผิวดูชุ่มชื้น กระจ่างใส
🌿 ลดริ้วรอยบนใบหน้า
🌿 มีคุณสมบัติช่วยลดอาการอักเสบและต่อต้านแบคทีเรียที่เป็นต้นเหตุของการเกิดสิว
🌿 มีกลิ่นหอม และด้วยความที่เป็นสมุนไพรจากธรรมชาติ จึงมั่นใจได้เลยว่าทำความสะอาดได้ดี และไม่ทิ้งสารตกค้างบนใบหน้าอีกด้วย
ก่อนจะใช่สบู่นี้เรามาดูผิวหน้าของเราก่อน ว่าเป็นแบบไหน
ผิวแห้ง-ผสม :: ใช้เฉพาะตอนเย็น
ผิวมัน :: ใช้เช้า-เย็น หรือเป็นประจำได้เลย
1. ใส่สบู่เข้าถุงตีโฟม
![]() |
ใส่ถุงตีโฟมจะได้ตัวโปมที่นุ่มมมม |
![]() |
ถูแค่ 2-3 ครั้งก็มีฟองเต็มมือ |
![]() |
ฟองละเอียดดดดด |
![]() |
ฟองนุ่มมากกก |
ฟองนุ่มมากกก กลิ่นก็หอมม เวลาล้างแล้วรู้สึกว่าหน้าสะอาดและสดชื่น หน้าไม่แห้ง แถมยังช่วยเรื่องให้สิวแห้งไวอีกด้วยย
อีกอันนี้ เด็ดมากกก Laora Active C Serum (ลาอ่อร่า แอคทีฟ ซี เซรั่ม)
เซรั่มวิตามินซีเข้มข้นมีส่วนผสมจากสารสกัดจากผลกุหลาบป่านำเข้าจากประเทศญี่ปุ่น ซึ่งได้ชื่อว่ามีพลังคุุณค่ามากกว่าวิตามินซีจากส้มถึง 60 เ่ท่า สามารถใช้ได้แม้กับผิวแพ้ง่าย ซึ่งสรรพคุณของมันดีมากกก จะช่วยเรื่อง
🌿 กระชับรูขุมขน
🌿 ควบคุมความมัน
🌿 กระตุ้นการสร้างคอลลาเจน
🌿 ปรับสภาพสีผิวให้กระจ่างใส
🌿 ลดรอยฝ้า กระ จุดด่างดำ
สำหรับผิวแพ้ง่ายและเหมาะมากกับผิวมันถึงผิวผสม สามารถใช้รวมกับ Skin Care ที่ใช้อยู่ได้ทุกชนิดนาจาาา
![]() |
Laora Active C Serum (ลาอ่อร่า แอคทีฟ ซี เซรั่ม) ราคา 690 บาท |
วิธีใช้
ผิวแห้ง-ผิวผสม :: ผสมกับครีมบำรุงที่ใช้งานเป็นประจำ โดยหยด Laora Active C Serum ลงไปผสม 2 หยด คนให้เข้ากัน แล้วทาทั่วหน้าตามปกติ ใช้ได้ทั้งเช้าและเย็น
ผิวแห้ง-ผิวผสม :: ผสมกับครีมบำรุงที่ใช้งานเป็นประจำ โดยหยด Laora Active C Serum ลงไปผสม 2 หยด คนให้เข้ากัน แล้วทาทั่วหน้าตามปกติ ใช้ได้ทั้งเช้าและเย็น
ผิวมัน :: หยดลงฝ่ามือหรือสามารถหยดลงบนหน้าได้เลย ครั้งละ 1-2 หยด ทาให้ทั่วแล้วทาครีมบำรุงได้ตามปกติใช้หลังขั้นตอนทำความสะอาดผิวหน้า ใช้ได้ทั้งเช้าและเย็น
![]() |
หยด 1-2 หยด |
![]() |
ผสมกับสกินแคร์ที่ใช้อยู่ประจำ |
![]() |
คนให้เข้ากัน
ความรู้สึกหลังใช้งาน
เป็นเซรั่มที่ไม่มีกลิ่น สีเหลืองอ่อนๆ ให้ความรู้สึกธรรมชาติ ซึมไวมากกก พอผสมกับครีม ก็จะช่วยให้ครีมซึมไวขึ้น ไม่เหนอะเลย แล้วรุขมขุนก็ดูกระชับขึ้น รอยสิวลดลงด้วยย
|
![]() |
ลดรอยสิว กระชับรูขนขุน คุมความมัน ปรับสีผิวให้กระจ่างใส |
เวชสำอางค์แบรนด์ Laora Cosmetics ถือเป็นครีมที่จัดการปัญหาสิว และช่วยกระชับรูขุมชน ที่เห็นผลได้ดีกับทุกสภาพผิวเลยย
![]() |
Laora Active C Serum & Laora Anti Acne Soap |
สนใจหาซื้อได้ในหน้าเพจ และตัวแทนจำหน่ายทั่วประเทศ และติดตามโปรโมชั่นดีๆรับลมร้อนได้ที่
Facebook : www.facebook.com/laoracosmetics/
IG : laoracosmeticsoffical
ID Line@ : @laoracosmetics
Cell : 092-649-6456
ติดตามเพจกบได้ที่ Keroview นะคะ ;)
0 ความคิดเห็น