ตัวนี้เค้าคือเจลล้างหน้าที่มีส่วนผสมหลักคือวิตซี ที่จะช่วยทั้งหน้านุ่ม ผิวขาวกระจ่างใส และยังช่วยในการลดสิวอีกด้วยน้า ไปดูที่ส่วนประกอบกันเลยยย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEidlnL7__6d9t05DSW8EGlRG8mSnoKt2mwCUBVXI7aKCE26_yrNS8NDbjfuhzgrC7_5T4EJcAuE3RJ1phezFwFoCeAcOlSRBCbmOub0uLyRKaRVicvtrlTUiBLtGCsEtIaAYf3jSqMTEmw/s640/Merci-2.jpg)
Merci Vitamin C Bright Gel Cleanser
🔸Vitamin C ที่มีความเสถียรสูง ช่วยให้ผิวกระจ่างใส
🔸Saxifraga Sarmentosa extract สารสกัดสตรอเบอร์รี่ บิโกเนีย ช่วยควบคุมความมันส่วนเกิน และเก็บความชุ่มชื่น
🔸Scutellaria Baicalensis Root Extract รากสคิวลาเลีย ไบคาเลนซิล เป็นสมุนไพรที่ช่วยสร้างคอลลาเจน
🔸Salix Alba Bark Extract เปลือกไม่ไวท์วิลโว ช่วยกำจัดเชื้อแบคทีเรีย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiVzOwAneeAjFjnLo0sin-bfm1JZapjZx5ym_GTqi7ea1yBQIXwtLLqsRUeiYx4RRMlRbNA87rwoLAk4d56SRbT7Sxf6WhD2Tox6Ga3kvCY66ay5r0RiTWU_ob7j2-gzpE3opJRbn6Zkc0/s640/Merci-3.jpg)
เจลล้างหน้าเมอร์ซี่ตัวนี้ ผิวแพ้ง่ายก็ใช้ได้ เพราะปราศจากน้ำหอม พาราเบน และซิลิโคน เหมาะสำหรับผิวธรรมดาไปถึงผิวมัน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgA2zc8uSjOP3xF9bvKOVBf6DB87eNZt-vQInJGQWgEZROPPT_A_Rbm62sYusZeFtFfZiW_66tR22iQ3xFgC9yHcAPDTDpZ1IyP7aVRuhdUd-gMs0U-4amYG3TUU7RKiJNhvb9Hd9h5dnU/s640/Merci-4.jpg)
เจลสีใส กลิ่นออกส้มๆ หอมๆ ให้ความรู้สึกวิตามันซีเต็มเปี่นม คือครีมใดๆ ก็ตามที่มีส่วนผสมของวิตามินซีจะมีกลิ่นแบบนี้เลย
การใช้งาน
บีบเจลใสลงฝ่ามือพอเหมาะ เดิมน้ำ แล้วล้างหน้าโลด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjaTgCrYJxdraIJ4VilWBxj0rOSiYron2p27fub3xZBJ7c07V9YC8zmkwl_gXg7awwDxMu6-UHJIz41A7HrUL6_cbLidnw4b0Sj7MVA30R1XhSahp2mKV_1ZizI5RLD-dZN03ewhH1UbK8/s640/Merci-5.jpg)
อันนี้กบแนะนำจริงๆว่าเหมาะกับคนผิวธรรมดาค่อนข้างไปทางผิวมัน เพราะว่าตัวเจลจะล้างความมันบนใบหน้าออกไปได้เกลี้ยงมาก แต่ยังชุ่มชื่นอยู่ หน้าไม่เอี๊ยดๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhGXwXhLJww7oHcmqNh0Wy7iexqWGGJdn4XmtNeOkNsQtEBFwu8QK0u2JFZp-VZ8T6AEcKtryPYjlbnPqls1jsCO_3JQNd5NG4wgP52J7DWdIre0dr5fbyRS_NYN9BWtA2WT5Fv-DbbQr4/s640/Merci-7.jpg)
หลังใช้มาหนึ่งสัปดาห์ คือมีน้องที่ทำงานทักว่าไปทำอะไรมาดูใสขึ้นนน น่อวว คือวิตามินซีช่วยให้ผิวใสจริงๆ พวกสิวยังมีขึ้นบ้างเพราะนอนดึก แต่ว่ามีปริมาณลดลงนะคะ คือหน้าสะอาดแล้วยังช่วยบำรุงผิวไปในตัวอ่ะ ถือว่าถูกใจเลยทีเดียว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgIHJ5hebIQG1jMJsZIK_tdpdObKnvnab_3qwY9OpMZ6z-cuithcE74bG3WtSbOsavqjIW-Fo-VD0f90nlxXHpA98fftF98FsGo_Ne7G3kpH7VT5nojlmSjL9xdT2cjTyPH_Bgoc8bnZJg/s640/Merci-6.jpg)
ตอนนี้มีโปรโมชั่น จากราคาปกติ 239 บาท ลดเหลือ 149 บาทเท่านั้นน้า ไปจัดกันได้เลยที่ Watsons และ ร้านเครื่องสำอางชั้นนำ
ข้อมูลข่าวสารเพิ่มเติม
Website: https://www.merci-skincare.com/
Facebook: https://www.facebook.com/MerciSkinCareShop/
ID LINE: @merci_skincare
หมายเหตุ การใช้วิตามินซีไม่ควรใช้กับสารพวก BP นะคะ เพราะจะทำให้หน้าระคายเคืองได้นะคะ ^^
0 ความคิดเห็น