สวัสดีค่าา วันนี้กบขอมารีวิวเจลลดติ่งเนื้อออ
เคยลูบผิวหน้าแล้วเกิดความรู้สึกว่าผิวไม่เรียบเนียนมั้ยคะ รู้สึกเหมือนเป็นสิว แต่ว่าก็ไม่ใช่อ่ะ
กบเป็นอยู่คือมีเม็ดๆตรงแถวจมูกอ่ะ นี่อยากกดให้ออก ก็เลยไปร้านกดสิว ให้เค้ากดให้ แต่พนักงานที่ร้านบอกว่าไม่ใช่ค่ะๆ อันนี้เป็นติ่งเนื้อ กดไม่ออกหรอก ต้องเลเซอร์ออกไรงี้ (แต่ดีที่เค้าไม่ได้ขายคอร์สอะไรต่อนะคะ 55)
ซึ่งกบก็โอเค งั้นปล่อยมันไปก็ได้ คราวนี้อ่านไปเจอว่ามีเจลที่ช่วยลดติ่งเนื้อได้ ของแบบนี้ต้องลองสิ !
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh0ERISUxQtifx_qVLUa9-pP5NLQATK9dfFIR1ewGS4pK9LTYaueQCKhxOnMCmNGuyS5cpcjmJ4Mx_a5tWJyDBSSA-9geQAO5QDJYAYM3EyxezRDqWfk4z30S9UmwGgpMfCfNlo5XkjTSs/s640/wa-22.jpg)
Warabihada All In One Gel (วาราบิฮาดะ) เจลสารพัดประโยชน์ สูตรลับจากเกาะโอกินาวะ ประเทศญี่ปุ่น
เป็นกรดอ่อนๆ แต่ไม่เป็นอันตรายต่อผิว ไม่มีพาราเบน ไม่มีน้ำมันแร่ ไม่แต่งสีสังเคราะห์ ไม่แต่งกลิ่น และที่สำคัญไม่มีส่วนผสมของสารเคมีต้องห้าม 103 ชนิด ไม่ก่อให้เกิดการระคายเคืองผิว ครบสูตรที่ให้ความอ่อนโยน สามารถใช้ได้กับทั้งเด็กและผู้ใหญ่
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjyD1WN_5M7rNYexERhkgq4w_fA4tip8411ttJi71tqpbGbbuV-qCLpVPYXHI6-CjAKVU3BPe7RTiI2SOTEFwH1anfliWRKrGhnu57S5v5WbBIDsKnNAkwVIyRON8PDt3xjjgL0OTRbNxc/s640/wa-23.jpg)
คุณสมบัติเด่นๆ คือ เป็นเจลลดติ่งเนื้อ ผดผื่น จุดด่างดำ หรือสิวหินใต้ตาก็ช่วยลดได้น้า
ส่วนประกอบและคุณสมบัติสำคัญ
==================================
- สารสกัดจากลูกเดือย ช่วยลดการเกิดริ้วรอย จุดด่างดำ และฝ้ากระบนใบหน้า ผลัดเซลล์ผิว ลดอาการตุ่มผิวที่ไม่เรียบเนียน
- EGF ช่วยกำจัดเซลล์ผิวที่เสื่อมสภาพให้หลุดออก ขจัดติ่งเนื้อ กระเนื้อ ลดผดผื่น และป้องกันการเกิดใหม่
- กรดไฮยาลูโรนิค ช่วยเพิ่มความชุ่มชื้นและกักเก็บความชุ่มชื้นของผิว
- Allatonin ต้านการอักเสบของผิว
- โจโจ้บาออยล์ ช่วยลดเลือนริ้วรอยที่เกิดจากความแห้งกร้าน
- น้ำมันละหุ่ง ใช้ทาผิวที่อักเสบ ลดริ้วรอย ลดสิว
- รกม้า บำรุงผิวให้ดูอ่อนกว่าวัย
มีเลขที่จดแจ้งในประเทศไทยถูกต้อง 10-2-6200007143
เป็นเนื้อเจลใส สีเหลืองอ่อนแกมเขียว มีกลิ่นของสารสกัดนิดๆ กลิ่นแบบธรรมชาติ ทาแล้วซึมไว ไม่เหนียวเหนอะหนะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhLIuznOzyEpSOg4Rdzk7pv8knKlzqNMFfb96hWoMEfUGkGXXVg_Qy4OyFxV11DI3x7htsjSOdo_vTdKg_LY-9EY3fftOUsuS4jb-CtPux1OV1AZCaIwp-YGJOqY0RIvcD31YIaOC0hKRg/s640/wa-25.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi-2bxMh77RGiwPU2BYQqOjFNbZwdVbf0MQBo3XWPx-ZWSB1xXmb1z0G843-jNay7bV66BhXQvDPq3U7Osse2IcOYN7Avsncv8kf_ZC73i9pPyxw0sxEKDcdHaltUEzWMEZWI7qBhhIRtg/s640/wa-18.jpg)
วิธีใช้
ทาบางๆ หลังล้างหน้าเช้า-เย็น ทุกวัน ใช้ขนาดเท่าลูกเชอร์รี่ จะเห็นผลดีกว่า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgMIpq9MGEooqfklbhfBhNjZTifW9J_K6xWssp27q8EVlZ2fohyphenhyphen6wQ2-MghLh3qhzxbMb9dLQrLQ2wa6rHgDFgFBCC5Ur8Z6UpNq95VlRsKt-EddzYaEO1PpdgvQZ47L0PT-u2HP6N968g/s640/wa-26.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhIQMFcBKRJTQlrUTXV87JpZM6-ghQBboSnOtPrcuRuT9CdqcReeJP-Nb8NOGCfiS4Lnb316_ZNUy1r-1eBzuG_cPfqI29LAJ3S11JIAHP7sbTUc9cRtkL04pHgQIFOkEBBrCK9kG4bf7I/s640/wa-20.jpg)
กบทดลองใช้มา 1 สัปดาห์ คือบอกได้เลยว่าได้ผลดีมาก อันนี้กบทาแค่ตรงบริเวณติ่งเนื้อเลย คือรู้สึกว่ามันฝ่อๆลง ยุบตัวลงไป เวิร์คอ่ะ
กระปุกขนาดน่ารักปุ๊กปิ๊ก แต่คุณภาพแบบอัดแน่นดีเลย ตัวเจลก็ซึมไวไม่เหนอะหนะผิว ทาได้ทั้งเช้าและเย็น อันนี้กบทาเป็นตัวที่สามหลังทาเอสเซ้นส์กับเซรั่มค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj9nK3Miumga_bs2sD1eBK2knIYZCGuuTaSc0X5BkrVQBiVCHL_XIMbT8Wa3vZRK_nZjH0oq2EJfx4mtePkgc0njzZS2-3BWtZ04Dcgpz_9YoyY_e-pWuWxBp7jHkhhEAuI3jDC46OB38w/s640/wa-21.jpg)
จริงๆ ข้อมูลทางแบรนด์มีแจ้งว่าสามารถใช้แทน โทนเนอร์ โลชั่น ครีม ไพรเมอร์ ใช้ทาผิวกายก็ได้ แต่กบทาแค่หน้า เพราะกลัวเปลือง อิอิ
ตอนนี้เค้าจัดโปรโมชั่นราคากระปุกละ 899 บาทเองน้าาา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh9n4sAMu_kwJUoIkksNk2_jxzxSWh4nk2meYuAf56K7JSZxr4dqbEOaCypsb15Xa7up_u5EgM_yFpQWQxp2y-GBujgvttWptHItr9Kp5uVE1xw317vpcMxBHL4BRzKzm8b9oYDtE6nN1E/s640/wa-27.jpg)
เพื่อนๆคนไหนสนใจหรือติดตามโปรโมชั่นได้ที่ https://www.facebook.com/warabihadathailand/
Line@: @warabihada
0 ความคิดเห็น