สวัสดีค่าา วันนี้กบมาทดลองผลิตภัณฑ์แต่งหน้าของ Sola Cushion & Sola BB Primer จ้าา คราวนี้จะแต่งหน้าแบบ Matte look และ Dewy look ให้ได้ชมกัน ;)
Sola Cushion คุชชั่นซองสีครีม และ Sola BB Primer บีบีซองสีม่วง หาซื้อได้ตามเซเว่นและราคาถูกมากกกก แค่ 49 บาทเท่านั้นเอง!! อิมพอร์ตมาจากโคเรียด้วยนะเออ
Sola Cushion Ultra Matte SPF 50 PA+++ ตัวคุชชั่นจะได้ Matte look ที่ดูเป็นธรรมชาติ ไม่ต้องทาแป้งทับ เพราะแห้งทันทีที่ทา ทั้งปกปิด ทั้งกันแดด เป็นคุชชั่นที่ถูกและดีจริงๆ
Sola BB Primer SPF 50 PA+++ ตัวนี้เวลาแต่งออกมาจะให้ความฉ้ำๆ หน่อย เป็น Dewy look และควบคุมความมันได้ยาวนานมากก และมีไพร์เมอร์ด้วย ช่วยอำพรางรูขุมขนได้ดีเลยค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi3cd67kiqPTQroZO7TjNcIOla62J9G3hyLfaGrsR9mTNyyNKuJsc_Qo8BXaVQRxI9_ltjN-GxCNGzM-OZGVYeCZOHFuA6009OHxlfAS6KMenCv7dknBF2pOlKz5Uo8NNOi2D8hvQ_ltbY/s640/sola+%252835+of+42%2529.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh2Hc91iz1vPmWmBSmf66YsH3xianTys9g-gzbHQvm6N6ghCLFUyfSEQXEEbDTkpbdIoE9lRasUgJOC260GCXn8XFbeyRdj4WDuxteGhDbzClPh0qvRatUIt2VQJXBde4CoiZa0UMDa74s/s640/sola+%252840+of+42%2529.jpg)
Sola Cushion Ultra Matte SPF 50 PA+++ ตัวคุชชั่นจะได้ Matte look ที่ดูเป็นธรรมชาติ ไม่ต้องทาแป้งทับ เพราะแห้งทันทีที่ทา ทั้งปกปิด ทั้งกันแดด เป็นคุชชั่นที่ถูกและดีจริงๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjZ5O1ez97pWnATOsm0Qsx-KQ1a8V2UmbG9dRcR2Ttsq96GLqqFCn03yvCZDFr5IXdra_JHqPTQ5bcxgY3rTDSNy26PZo6dnW-HN6yyVwUNezb2cnZ1EdvTL1SugDUhPUSG29zMku1eehc/s640/sola+%252842+of+42%2529.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhnDs6Infvw_7xBMiCejb9kWO2mWjYev8Tw7r2ltQNzbE8kB9VPsTn8TxSBMbTxl9LGf__wj4-LuA8janvkMnjWJRtR2t9MVofnniCEzXsd11cIPCCwrQn-a_nKlUVW45jbAslN79JnmYc/s640/sola+%252841+of+42%2529.jpg)
ทดสอบเปรียบเทียบเนื้อครีม ระหว่าง Sola Cushion กับ Sola BB Primer
Sola Cushion เนื้อครีมจะมีความเข้มข้นกว่า มีความหนักกว่า แต่ทาแล้วเบาบาง เกลี่ยง่าย เกลี่ยแล้วแห้งเลย ให้ผิวดูแมทซ์แบบไม่ต้องทาแป้งทับเลยจริงๆ
Sola BB Primer เนื้อครีมจะออกเหลวกว่า ดูฉ่ำๆ ทาแล้วจะดูวาวๆ แบบสาวโคเรียมาเอง
ทั้งสองตัวมีกลิ่นหอมอ่อนๆด้วยค่ะ ทาแล้วรู้สึกสดชื่นดีจุงง
~~~~~~Let's Make up~~~~~~~
สำหรับการใช้งานทั้งสองตัว ก็เกลี่ยเนื้อครีมให้ทั่วใบหน้าและลำคอนะคะ
มาเริ่มที่ Sola Cushion Ultra Matte จ้า
Sola Cushion Ultra Matte เนื้อครีมเหมือนจะหนา แต่เกลี่ยง่ายมาก มีกลิ่นหอม ปกปิดดี หน้าแมทซ์เลย เป็นคุชชั่นในเซเว่นทีดีมากกก คุชชั่นถูกและดีที่ยกให้เลย นี่กบไม่ได้ทาแป้งทับอะไรเลยนะ หน้าเนียบกริ๊บบ ดูผิวสุขภาพดี๊ดี
คราวนี้มาลอง Sola BB Primer แบบ Dewy look กันนะคะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg2ZeQiH64WfUNbLHbW1K7RIlgBvHY1qZpn6pPJdZVpD5PrTvYo0VgtkbbRA77WoqPUagBwr55OaoVnxRixGJIP7cAodMntu-OfiuuQkx9i_VSUU8rm5Y0Jc4VB__N8e2fJKYNES1HrpZU/s640/B5.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjUdcP7N3OjEY64pmoe9kDDqO_VXlJOMn2E_GMOI26rfFCWTzDuXRp-f3kdqczi76n8mn7PwSoCGgISHQEiC9GyDuYOJ8ELSmrHS5IBggS-bdcKTYqLR302mszL2DfDvAC0iGGI_lo0g8M/s640/sola6.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi1GncygQG98e9uxT9PG2ZT3B4h3Xi-6Abse8zCpuXhLPAvAds1ZpGHQinOzBAvm8hasWJk93OPapDLsHKbWJj4rgXwZJT6CvFd5CrRogAVg8kmto-1lS6JkH8REKwEexG6NnvIvF0779g/s640/Sola.jpg)
Sola BB Primer ตัวนี้ช่วยเรื่องอำพรางรูขุมขนได้ดีมาก ลุคจะได้แบบฉ่ำๆ วาวๆ แบบสาวเกาหลีเลย เนื้อครีมตัวนี้จะเหลวๆ เกลี่ยง่าย ทาแล้วปกปิดดีเลยค่ะ ได้หน้าเนียนสวยดูสุขภาพดี อิอิ
ผลการทดลองใช้งาน
ตอนแต่งหน้า เตรียมผิวกบแค่ใช้ Sola แล้วตามด้วย คิ้ว ปัดแก้ม และทาปาก เท่านั้นเอง แค่ 4 ตัว จะเห็นว่า มีการปกปิดพวกรอยสิวดีมาก ตอนทามีกลิ่นหอมอ่อนๆ ตัวสีก็เป็นสีเนื้อ เข้าได้กับทุกสีผิวเลย แถมให้ความรู้สึกเบาๆ แต่ผิวมีความเรียบเนียนนน ไม่ว่าอยากจะได้ Matte look หรือ Dewy look ก็ได้หมดดด ที่สำคัญ มีกันแดดด้วยนาจาา SPF50 PA+++ เลยยย ดีแบบนี้ไม่ได้ตำได้ยังไงละะ
ช่องทางติดตามข้อมูลข่าวสาร
ตอนแต่งหน้า เตรียมผิวกบแค่ใช้ Sola แล้วตามด้วย คิ้ว ปัดแก้ม และทาปาก เท่านั้นเอง แค่ 4 ตัว จะเห็นว่า มีการปกปิดพวกรอยสิวดีมาก ตอนทามีกลิ่นหอมอ่อนๆ ตัวสีก็เป็นสีเนื้อ เข้าได้กับทุกสีผิวเลย แถมให้ความรู้สึกเบาๆ แต่ผิวมีความเรียบเนียนนน ไม่ว่าอยากจะได้ Matte look หรือ Dewy look ก็ได้หมดดด ที่สำคัญ มีกันแดดด้วยนาจาา SPF50 PA+++ เลยยย ดีแบบนี้ไม่ได้ตำได้ยังไงละะ
Sola BB Primer บีบีซองสีม่วง ส่วน Sola Cushion Ultra Matte ซองสีครีม นะจ้ะ
คนเราจะแต่งหน้าก็ต้องมีการเตรียมผิวให้ดีเนอะ ยังไงก็สามารถ ไปหาซื้อกันได้ที่ 7-11, Tesco Lotus, Lawson, Jiffy, CJ Express และร้านเครื่องสำอางชั้นนำทั่วไป แบบซองขนาดซองละ 7 ml ราคาซองละ 49 บาทเท่านั้นจ้าาช่องทางติดตามข้อมูลข่าวสาร
Facebook : https://www.facebook.com/solacosmetic
Website : http://www.solathailand.com/
#solacosmetic #ครีมซอง7-11 #บีบีซองสีม่วง #solacushion
Website : http://www.solathailand.com/
#solacosmetic #ครีมซอง7-11 #บีบีซองสีม่วง #solacushion
ติดตามเพจกบได้ที่ Keroview นะคะ ;)
0 ความคิดเห็น