วันนี้กบขอมารีวิวสกินแคร์ตัวนึง ที่ช่วยเรื่องปัญหาสิวเป็นหลัก ขอบอกเลยว่า สามอาทิตย์ที่ผ่านมาชีวิตกบหนักหน่วงมาก ทั้งงานเอย ทั้งสอบเอย คือเครียดมาก จนสิวเห่อขึ้นเต็มหน้าเลยค่ะ ตอนนี้สอบเสร็จแล้ว ต้องดูแลผิวหน้าต่อไป ต้องทำใจให้สงบ ไม่เครียด และหาสกินแคร์ที่ช่วยรักษาสิว
ตัวนี้คือ ACNOC All Hybrid Essence ได้แนะนำมาจากเพื่อน ว่าช่วยเรื่องผิวได้ดี ไม่รอช้ารีบเอามาใช้ทันที เรามาดูว่าตัวนี้ทำไมถึงมีชื่อว่า ออล ไฮบริด เอสเซนส์
Hybrid คำนี้คือมาจากที่สรรพคุณรวมเอา 5 ผลลัพธ์ดูแลผิว คือ
Anti Acne
มีสารสกัดจากเปลือกมังคุด Xanthone ช่วยจัดการปัญหาสิวและผิวแพ้ง่าย
Anti Aging
SWT-7 บำรุงผิวถึงระดับเซลล์จาก Growth Factor มากถึง 5 ชนิด ลดเลือนริ้วรอยเกิดใหม่ใน 7 วัน
Rosa water
Anti Pollution
ประกอบด้วย UrbanEthic Cotton Stem Cell ปกป้องผิวจากการทำลายของมลพิษ และรังสียูวี
Pore Minimizing
Witch Hazel กระชับรูขุมขน ให้ผิวเรียบเนียน นุ่ม อุ้มน้ำ แลมีออร่า
Skin Brightening
Amitose GOA(GO-VC) อนุพันธ์วิตามินซี และ Bromelain เอ็นไซน์จากสารสกัดเหง้าสับปะรดที่ช่วยลดการอักเสบ เลือนจุดด่างดำ รอยหมองคล้ำ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj3VpdPDdkwhTZwwJSmwf8ZDAls6lo5D7ogTNGeCNkX_d736CSioutP9NnCqvfi_ce8_Bn59c5hb3PrRlljulJ_CKLcY73KGrobkQ0RKQVJchaN3X6ULpaYZUmc5h0LbEKdAJK-mVVc5_4/s640/PicsArt_10-18-07.06.17.jpg)
ได้รับการรับรองจาก EWG : Environmental Working Group ว่าผลิตภัณฑ์นี้มีความปลอดภัยและลดการได้รับสารพิษสู่ตนเองและธรรมชาติ
คุณสมบัติ
1. เติมความชุ่มชื้น ช่วยฟื้นฟูผิวจากความเสื่อมโทรม2. บำรุงผิวให้กระจ่างใสอย่างเป็นธรรมชาติ
3. ลดเลือนริ้วรอยและลดเลือนจุดด่างดำ
4. กระชับรูขุมขนให้เรียบเนียน
5. ยับยั้งการเกิดสิวและสาเหตุของการเกิดสิว
กบชอบแพคเกจจิ้งตัวนี้ คือขวดมันมีการล๊อคสองชั้นอ่ะ มีฝาปิด 1 ชั้น ต่อด้วยตัวหัวปั๊มที่ต้องหมุนเปิดก่อนถึงจะกดออกมาได้ สะดวกต่อการพกพาเวลาเดินทางไปเที่ยวงี้ ไม่ต้องกลัวหก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjNsj1t8awWHLqPtlZEuMqd4akY5bwUO3CfY4Wk9iaP8AjB_r0SMqvUn4L8g51w8YtrNvxFeHKi9ol1Q1snNWfw6Wsku5DUo_SQtfR-r2DzZ93H_COQfAF9F6HvWQAoxGLTQ_HgaL_Kva4/s640/PicsArt_10-18-07.03.45.jpg)
เนื้อเอสเซ้นส์สีเหลืองใส หอมอ่อนๆ ทาแล้วรู้สึกเติมให้ผิวชุ่มชื้น ซึมเร็ว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgvfOfPObTAHzFRCW0We0JCVVMtqkbJlnsHtReCnB1NaFGLy_WV1bIQczMj7FGPO3vaplghtSzd-_UpZ2xyt_0qhQotSdYJl_Obzm_JwAxUoiqfvhIAcpCtmObX8NHlT8tcDFqJGzgOB5U/s640/PicsArt_10-18-06.52.42.jpg)
วิธีใช้
กดปั๊มลงฝ่ามือ 2-3 ปั๊ม ทาบำรุงทั่วใบหน้าเช้า-เย็น
ตัวนี้กบทาเป็นตัวแรกเลย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhNv9RXzajybeXhyphenhyphenRUSsUEv_hlWuIPbD7YfH8KNqyIEIJmAWuDzGNi5bHk741fysNz6qvCl24OkqTRAiVtTB0sfEgntkysx1YstCxZwjHRFOSOecQV-n2ZdMY12geokzM-jSfdcK3AtrSI/s640/PicsArt_10-18-08.07.11.jpg)
หลังจากการใช้งาน ประมาณอาทิตย์นึง กบรู้สึกว่าสิวมันลดลง พวกรอยแดงจากสิวเรียกว่าดีขึ้นมาก คือบอกตรงๆ ว่าตอนแรกสิวขึ้นเยอะจนตกใจ แต่ตอนนี้อาทิตย์นึงผ่านไปคือดีขึ้นเยอะแล้ววว ช่วยให้ผิวชุ่มชื้น ผิวแข็งแรงขึ้น จริงๆยังมีสิวอยู่นิดหน่อย แต่คิดว่าถ้าใช้ต่อไปเรื่อยๆ มันต้องดีขึ้นแน่ๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjrAMg1TOanfV_cZVpTmd6UefDd6uSL0rga_GjHveUn2uG3cebPJbTpPzHGQ50Cx1tm8EVwNBhrYiEyTp3YfjBekou1PdEIK87o0bpYrDbxseWu-bUP2XeZPCVvZNhv3W6-MU021q4q1Vo/s640/PicsArt_10-18-08.32.42.jpg)
เพื่อนคนไหนสนใจลองซื้อมาใช้ได้เลยตามรายละเอียดด้านล่างนาจาา อันนี้เค้าลดราคาเหลือแค่ 1250 บาทจ้าา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiOaTsazuoK0Nxg4JDaCYG6QWIlcL4SaMuW4iRwgkdQqFuApq1aX4xuOV-mdfvaeBTrFputRoH3-3Ka465dMju5He_vF0gty3Icf3_sGDAR43okzVs9nkM-u4bq6VzJ5JyXl5l5Jlqd4a8/s640/PicsArt_10-18-08.07.41.jpg)
ช่องทางติดตามข้อมูลข่าวสาร และช่องทางการจัดจำหน่าย
Website: https://dms.acnocglobal.com/rd/6c6
Facebook: https://www.facebook.com/acnocthailand
Line @: @acnocthailand
0 ความคิดเห็น