ขอพื้นที่เล็กๆ ที่ยังเป็นเด็กอยู่ได้มั้ยย~~~ สวัสดีค่าาา วันนี้กบมาเห่อของเล่นที่มีความน่ารักกระจุ้งกระจิ้ง Re-ment ของจิ๋วญี่ปุ่น นนนน งุ้ยยย ถ้าใจเรายังเป็นเด็ก เราจะเล่นอะไรก็ได้ 😁😁😁
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj83xTk0B7LahiCIUV7lUUOEsPDHBhwM1uVmFd6Zrw50fN45BPEsSifMgGGENW1F90NaTnUi4WmHixl3EbREnHGKd8PmuZ2lYHnTMjgmIELPIh7t9nZUNgPchDrdtHFHWO4A9JUI7pY4rU/s640/P-kirby-3.jpg)
เป็นของสะสมขิ้นจิ๋วที่มีความละเอียดและเหมือนจริง สามารถนำมาเล่นกับตุ๊กตาหรือโมเดลที่สะสม สร้างสรรค์เรื่องราวตามจินตนาการและไอเดียของเราได้ และในช่วงเห่อของรอบนี้ กบจะมานำเสนอเป็นชุด Kirby Room เจ้าตัวกลมกลมสีชมพู เจ้าตัวกินจุ ที่มีทั้งความน่ารัก และสดใสไร้เดียงสา ༼ ◕_◕ ༽
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgu9ehaFqcQJ2ArPZCGiEIsPkjBsxW_KUf_Xy8rZBddpoiWUYxb-KJ9cinHmmb-EwG6eob4O0SVMUbaXfgss-uMXBcoI5GYkS5HgveY-2g0f4gFdyxceXCfrjLWIiNNvp8E4_p8zjq51AM/s640/b-kirby-10.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjDWes5kyr6hZkc3cBsYyck9SRqTYNvoehlocGQgQD1oGy1iXPDtO9t_60F2dnT5gxOxBdfpzM9qcC6op1Q01NlyH_2XTNR3rGL70IldsVN74ugoEHh5r7jOkJvTk49l_vSW15n7_EbOV4/s640/b-kirby-13.jpg)
Kirby Room ราคา 3120 บาท มีทั้งหมด 8 กล่องย่อยเล็กๆ ค่ะ
เคอร์บี้รูม ของจิ๋วประกอบเป็นห้องนอน ห้องนั่งเล่น ห้องครัว น่ารักมากๆ แถมแต่ละตัวก็เก็บรายละเอียดได้ดีมากกก ซึ่งทุกกล่องจะมีแผ่นพับกระดาษมันสีสันสดใส ที่เราสามารถตัดลายการ์ตูนมาตกแต่งห้องของเราได้ด้วย งุ้ยยย 💓 ชอบการเก็บรายละเอียดแบบนี้ บางแผ่นก็มาทำเป็นที่รองกับข้าว หรือรูปติดฝาผนัง ใส่กรอบ หรือจะเป็นพรมยังได้เลย มีหลายลายให้เลือกด้วย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgCsdPJEFMpysPMFQBvwkV8ZOAwgiBA2AbmiM5uSNvuibR8ygytwWjFhf79YfAwtHsH55-3iKPPQc0BaTNAJ6LSs6DTnOPed53CUSdWBqRaYAKPxViOr9rbfOy9KpBfRp3upsxBTutCdw0/s640/b-kirby-67.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjNSAIuL8NT9inpxPdBj4ncEqWS7riR71vDlvtIrGgrxDm6oft93ucldMEUYlQ1xgjjLC2MaX-f4R9QKlV_m_V3h1QFy4uFyXiL4LCuO6fQudyhiLhWfUhAe7MRu0_BpkvOJKbrq83qD-I/s640/b-kirby-68.jpg)
เรามาประกอบห้องให้เจ้าเคอร์บี้กันค่ะ
ขั้นแรกมาเตรียมอุปกรณ์กันก่อน
1. กรรไกร
2. สก๊อตเทป กาวสองหน้า หรือกาวแท่ง //กบใช้เป็นสก๊อตเทปค่า
ในกล่องจะมีกระดาษที่เป็นฉาก เราก็ตัดตามรอยประ แล้วมาประกอบร่างกันเล้ย
กระดาษที่กบตัดเสร็จแล้ว ก็มาประกอบเป็นห้องได้อย่างสวยงาม 😀
มาแต่งห้องรับแขกกับห้องนอนให้น้องเคอร์บี้ของเราไปกับกบน้า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiQP-WZOoB4a7THp-vl7mH3qAPUODdsqnNIMR6HM1bDRU_0Z-T9NF2Iv6oF6V0rBw3furSAncQsLNIeYXu4-_Z-9x5MK026kfrCHFsiJVlHhpGY6arssHhmoOgRWBjxzO-WjxeEb6mnzu0/s640/b-kirby-69.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg-2zHnOdoMCZFFsy3oYKRvh_EnV_Mds7Wr-22OjEucxsoREVM2xenvLbH_p72cIm1seqWAIP6IGFED6YHhEC3BSDEO4wwKSqR9c8rbmuSBfEJYP7Hg_78kQ5iURDAuqsQvNXYrgwDbzVU/s640/b-kirby-46.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhtxNKz2XTdCr8KUeM6vbOz1B_K9UnNcw6jQMWzpmOnYoOKhBJ0U81ETnmjcVEAi8cbVPiQHPzzgV36z3QOd7ebBbDOV4UBe5AVlZJmCqtNpJe9hsDDL5p1BfIuQsHyyB0xF0IjUrdntbc/s640/b-kirby-70.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg8OzwKuGe-CL0sq1aBOZuxmrT6Cs7fthJIyzEJ2G_C5ToU1VXTYUImFY6i133cyag600BuNinoNfjLWhFvv46Nilgr_SxSIVXunfC5wHwSeOpv8UmHUSj7eN5KO_lTbvHOQ7Jiw6bhlSI/s640/b-kirby-57.jpg)
แอบพานุ้งบราวกับโคนี่มาเยี่ยมบ้านเคอร์บี้
เป็นยังไงกันบ้างคะ น่ารักมั้ยยย ^____^ กบชอบตรงที่ว่าเค้าเก็บรายละเอียดของต่ละอย่างได้ดีมากกกก แล้วเราก็สามารถออกแบบห้องได้ตามใจเรา อยากสร้างสรรค์ผลงานมาแบบไหนก็ได้ หรือจะเอาตุ๊กตาที่เรามีอยู่แล้วมาเล่นกับน้องเคอร์บี้ก็ได้นะคะ มาเล่นของจิ๋วๆ แบบนี้ ทำให้เหมือนได้หลุดไปในโลกจินตนาการเลยค่ะ เล่นกับน้อง แต่งห้องให้น้องอยู่ ><
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgejhzs-tCUEO1Xd5WJ1unQ1a_7GDjY9m639V_VbxEkImyF3v4FSIuj7jDXTqE912VC8PvARiEx3sOZdNqzKghuCNNAbxY1NHES2zK29CaEgFt5a1cqteo4C4dBNFmEyyeGdFy1JXIHtdM/s640/p-kirby-63.jpg)
เพื่อนๆ คนไหนสนใจของจิ๋วญี่ปุ่น ก็ไปซื้อตามได้เลยที่ Thai Re-ment เป็นร้านที่ได้ลิขสิทธิ์แท้ราคาถูกที่สุดในไทย มีสินค้าเยอะมากกกกก มีทั้งช่องทางจัดจำหน่ายแบบออนไลน์ และห้างเซ็นทรัล 6 สาขา โอ๊ะ! แอบบอกว่า มีโปรโมชั่นทุกช่องทางแต่ละช่องทางราคาจะแตกต่างกันนะคะ
ช่องทางจัดจำหน่าย
ห้างสรรพสินค้า Central ทั้ง 6 สาขา (ชิดลม, ลาดพร้าว, แจ้งวัฒนะ, บางนา, เฟสติวัลเชียงใหม่, รังสิต)
ร้าน Sylvanian Market เกตเวย์เอกมัย ชั้น3
สั่งซื้อออนไลน์ http://www.kidzandkai.com
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgE53CAD68aO1wYlgbhll_MBLT3s-_tBN-mOYTOKcU5GzvzMBR5m7SL85N-cLpRKnmy13SL4X16usHPwpRppGJ-TlunQXqhg4C5DsOcK_xs8E_9xQjgedyzASCrTma6uBNt_NOPDswy0AM/s640/b-kirby-1.jpg)
ช่องทางติดตามข้อมูลข่าวสาร
Website :http://www.kidzandkai.com/
Facebook :https://www.facebook.com/thairement/
ติดตามเพจกบได้ที่ Keroview นะคะ ;)
0 ความคิดเห็น