![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjCVvSr7_1o8SXATwlYBGjcTIfaFubcr5EVs9iwdpp3bU-LuUyY7xlNmxtMOZf2twXz_6PNKowDt05rpBHKltMXFFSLwJ-SXUeUzXaD0V1ifuVQh6RYJfacD2_KMHTe-3nH8QRI1SoaCyE/s640/sasi-29.jpg)
สวัสดีค่าา วันนี้จะขอมา รีวิว sasi Candy Crush บลัชออนถูกและดี จ้าา
แบรนด์ sasi ก็เป็นแบรนด์ลูกของศรีจันทร์ ตัวเด่นตัวดังก็คือตัวแป้งฝุ่น Translucent อันนี้กบชอบเหมือนกัน
ช่วงนี้ก็คืออยู่บ้านเป็นหลัก แต่เสาร์อาทิตย์คือออกไปเรียน เราก็แต่งตาแต่งตานิดนึง เลยได้หยิบตัวบลัชออน sasi มาลอง ซึ่งลองแล้วก็รู้สึกเลยนะว่าเป็นบลัชออนติดทนระดับนึงเลย ถือว่าคุ้มค่า
sasi Candy Crush มีเป็นแบบ Powder กับ Cream แต่ตัวก็มี 3 สีเป็นโทน ชมพู ส้ม แล้วก็แดง มาในธีมแบบลูกกวาด สีสันสดใส เหมาะกับการใช้งานทุกวัน ราคาแค่ 139 บาท เท่านั้นเอง
sasi Candy Crush Powder Blusher ให้ความรู้สึกฟุ้งๆ ไม่หนาเกินไป ถึงชื่อจะเป็น Powder แต่จริง ๆ มันเป็นบลัชออนไร้ฝุ่น ให้สัมผัสนุ่มม
ขนาด 3.5 กรัม
#P01 Cotton Candy สีชมพูหวานๆ ผสม Shimmer
#P02 Sunkiss สีส้มตุ่นๆ
#P03 Berry Sundae สีแดงบ่มแดด
sasi Candy Crush Cream Blusher เนื้อครีมแบบเม็ดสีชัด สด ติดทน ขนาด 2.5 กรัม
#C01 Pink Soda Pop สีชมพูอมส้ม
#C02 Tropicana สีส้มสดใส
#C03 Very Cherry สีแดงชัด
ตัวนี้กบหยิบมาอย่างละสี เป็น #P02 Sunkiss กับ #C03 Very Cherry ไว้เอามาผสมๆ กัน จะได้สีแบบแดงๆ ตุ่นๆ ทาแล้วจะดูเป็นสาวสุขภาพดี ~
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjjB1vZoZRk4NSBNWiyXoiW-cl_zu0yPkwAvylx9gSzU3-yeTow_yUqxDQ3p8hPObkjwYFaASmt2y_t7dVlvhirIT0D7T6qvmOL-MYqy-k5nlXuUqQibk5OdTfU8kVK-G6oLwaKoH3J8Hg/s640/sasi-22.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhIL1gvToVZu1P9ZjZXnGTT0hYrxRDJfplqJv23zQ-o86ex3E5QCdUyGOMfSGkhCup3KC7njep9nCMRETqqi3O02Y_5lNqCx7unk_OlGX-P48TaYcVrJqTFDfjxamuR_n0mSSoKZIt4uNA/s640/sasi-24.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj4p-M-uUZ5BJAnpPrn6-EaWq3vGW7conzFe0f6Td49fnFVDM_HF53MD_lhCeLJcVPJ6562UU_La4nzE8P-v6ibpPfpPe78itkbPCHi077n_b-r6By-E-fqYtdC_JVmQq-qYaec8gIAaZE/s640/sasi-23.jpg)
จะเห็นว่าเม็ดสีคือชัดอยู่น้าา เวลาใช้กบจะลงตัว Cream #C03 ก่อน แล้วก็ตามด้วย Powder #P02 ตรงบริเวณโหนกแก้ม เบลนให้เนียนไปกับผิว ให้มีความละมุนๆ ซึ่งตัวนี้คือเบลนง่าย กบใช้นิ้วมือเบลนๆ ก็คือไม่เป็นปื้นเลยนะ ให้ลุคสดใส คิ้วๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgHqSwuowhLPFDXQ9oKhxJchgC_-PAPrvFiFUQucU7TlLd7oqa5cmMQ9Qq-tH64GCeyFlvtfzO4ok5wyihoww9YTnmleNyEqKLdWL3YeMy287Bay2dRaFRynljFfbTI9D7oVCYQg4DSSOE/s640/sasi-28.jpg)
มาดู Before - After ดูแบบสดใสขึ้นเยอะเลยย เป็นสาวสุขภาพดี หน้าไม่จืดอีกต่อปายยย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg1NNPigzOaWbFVly6QPhvH3xQofJpPG9IJ1pBN78xyvcQjgjDLBb3BEcUnCwUqNjPo0wkl0Yz8nu-FArYDLTfKvmvk-KiijXi54MlQbxAc-qvqvf5iCl-mtOZxvmFz7EhAoYOyNdqVwUc/s640/sasi-26.jpg)
เพื่อน ๆ ไปหาซื้อมาลองแต่งหน้าเล่นกันได้ อันนี้บางทีกบก็เอาตัว Powder มาทาตาด้วย ได้สีส้มตุ่น ๆ ไปอีกแบบ ก็คือดีงามม สีสวยยยยย ไปซื้อตำกันได้ตามรายละเอียดด้านล่างเลยจ้าา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh4hjqEYKJRJdpq6EyPDQSYjRbFWoXxIdt08VF9nJUfHddUbmPPYxN7lBvaxBXoBj6QyIKNHT6GL11LM4vqJamaxSYuKVDYxn_FdWKWdpK1ewjKjBdtGtuEUgc-Cpc3arFrjWtGIdPYeXw/s640/sasi-27.jpg)
ช่องทางติดตามข่าวสาร
Website : https://www.sasicosmetics.com/th
Facebook : https://www.facebook.com/sasidiary/
ช่องทางจัดจำหน่าย
EVEANDBOY, Watsons, Beautrium และร้านค้าชั้นนำทั่วประเทศ
หรือ
ช้อปออนไลน์ได้ที่ https://www.sasicosmetics.com/th
0 ความคิดเห็น