Innisfree Jeju Pomegranate Revitalizing Line เซตนี้ มีทั้งหมด 7 ตัวด้วยกันค่ะ เรียงตามขั้นตอนการทาเลยย
- Jeju Pomegranate Revitalizing Foam Cleanser
- Jeju Pomegranate Revitalizing Toner
- Jeju Pomegranate Revitalizing Serum
- Jeju Pomegranate Revitalizing the Eye Essence
- Jeju Pomegranate Revitalizing Emulsion
- Jeju Pomegranate Revitalizing Capsule Cream
- Jeju Pomegranate Revitalizing Sleeping Mask
วันนี้ตัวที่กบขอหยิบมารีวิวคือ เซรั่มทับทิมเชจู Jeju Pomegranate Revitalizing Serum ค่า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiL7Wgoyx0U0jNVXOqflFZ5lFDP9mTI4e6k-XtfUlTTj0KmE8IxbOWbDnfrY9rQ8-XVHCKqsAUb_YxHEGoaN_OuLPg9I6qlYrvD90I0_MSeUVx3CQE6u1QJxCq1QemP-wtDXHEjX2CyEEg/s640/table.png)
คุณสมบัติ
ช่วยให้ผิวเปล่งประกายเป็นสองเท่า มีชีวิตชีวา รวมถึงฟื้นฟูและป้องกันการเกิดผิวแก่ก่อนวัย
ตัวเซรั่มทับทิมเชจูก็มีส่วนประกอบหลักๆก็คือ
น้ำทับทิมคั้นสด
ช่วยให้ผิวมีความเปล่งปลั่งจากภายใน มีสารต้านอนุมูลอิสระและป้องกันผิว ไม่ให้แก่ก่อนวัย โดยให้ความชุ่มชื่น กระจ่างใส ดึงกระชับ ลดริ้วรอย
น้ำมันสกัดจากเมล็ดทับทิม
มีกรดโอเลอิกที่ช่วยปกป้องผิวจากการถูกทำร้ายจากมลภาวะภายนอก โดยการสร้างเกราะป้องกันผิว
วิตามินบี 3
ป้องกันผิวไม่ให้แก่ก่อนวัย ฟื้นฟูผิวให้ตึงกระชับ ลดจุดด่างดำต่างๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhjO-BlberGm_kJOeYLhN8h_CAcSHoIEfUmR7zIN3Iybv8LxrJ0xJRe09KBqCBW52xf4GT833Qs466M4qUszRp8NZoRsCBd7rQOgABuV-tGA5NDgSAw3LErofepy1hdhBULQJEMy95XUSA/s640/innisfree-5.jpg)
เนื้อเซรั่มมีความใส ไม่ค่อยหนืด มีกลิ่นหอมทับทิมอ่อนๆ ซีมซาบสู่ผิวเร็ว ทาแล้วให้ความรู้สึกผิวโกลว์ๆ ชุ่มชื้นๆ
วิธีใช้
ใช้ต่อจากการใช้โทนเนอร์นะคะ (ถ้าไม่มีโทนเนอร์ พอล้างหน้าเสร็จก็ทาได้เลยจ้า) ตัวขวดเป็นหลอดบีบๆ ก็บีบตามความเหมาะสม ของกบก็ประมาณครึ่งนึง ทาทั่วหน้าและลำคอจ้า ตบหน้าเบาๆด้วยนาจา เพื่อให้ตัวเนื้อเซรั่มซึมสู่ผิวได้ดียิ่งขึ้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjU7zvGx8nUM11EysNf98wgkeitAHm9zRhEklNKrEuSJ_Nzu-MiXa7LTBlhZXCtW_37cJTuYdFWYgpkp2-AEIB9sBMLfttNQaWN55hZNq_JSGHXwC6xdW-LOIZGSiEuMfOAx3X8RO7mVV0/s640/innisfree-4.jpg)
Tips ในการทำให้ผิวโกลว์ กบชอบใช้หลังเช็ดด้วยโทนเนอร์ค่ะ รู้สึกว่าผิวเราสะอาดหมดจดจริงๆ แล้วลงด้วยเซรั่ม ตัวเซรั่มก็จะบำรุงอย่างล้ำลึก แล้วจบด้วยสลิปปิ้งมาส์ก เพื่อให้คงความชุ่มชื้นกับผิวเรามากที่สุด
ความรู้สึกหลังการใช้ 1 วัน 3 วัน 5 วัน และ 7 วัน
ส่วนตัวกบชอบความที่เค้าเอาสารสกัดทับทิมมาเป็นส่วนผสม เพราะว่ามีสารต้านอนุมูลอิสระ แล้วคือ กบว่ามันช่วยลดรอยแดงได้หน่อย ๆ ด้วยแหละ พอทาแล้วรู้สึกว่าผิวโกลว์ๆ แบบชุ่มฉ่ำ ไม่เหมือนคนหน้ามันอ่ะ แบบดูฉ่ำแบบเกาหลีๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhfYQe857DwRv8xM4MtnGA_9QpIK2joOAOpvB-eepnS8aO1x5I4cjEt6vDKgCBWg99XBkAa6GLpScWpXIObou3rnboLLhkr8jfoEGxXQ8JxN02ZOTo1Tq05ZXKhq7vOwnAdmYLsLXq45Ds/s640/innisfree-6.jpg)
ถ้าเพื่อนๆ คนไหนสนใจอยากมีผิวอ่อนเยาว์ ลองไปทดลองเนื้อสัมผัสที่ร้านอินนิสฟรีทุกสาขาได้เลย หรือสั่งทางช่องทางออนไลน์ได้ที่
Lazada : https://www.lazada.co.th/shop/innisfree-official-store
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEivTr_kFBxRxJDPbxvuMtY1pniEV6s6B6bswg8I7pZTifj6o_Zf3x3Dynl1ksY0aGOziH93glBLaY4pNOmfVCjSJ9ZIkXL_mKL3RhULMZ1rCdo2x_oztjjM9EY16AwhcGbndA0sf4DCj9Y/s640/innisfree-3.jpg)
Innisfree Jeju Pomegranate Revitalizing Serum 50 ml. ราคา 1040 บาทจ้า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhfYQe857DwRv8xM4MtnGA_9QpIK2joOAOpvB-eepnS8aO1x5I4cjEt6vDKgCBWg99XBkAa6GLpScWpXIObou3rnboLLhkr8jfoEGxXQ8JxN02ZOTo1Tq05ZXKhq7vOwnAdmYLsLXq45Ds/s640/innisfree-6.jpg)
ถ้าเพื่อนๆ คนไหนสนใจอยากมีผิวอ่อนเยาว์ ลองไปทดลองเนื้อสัมผัสที่ร้านอินนิสฟรีทุกสาขาได้เลย หรือสั่งทางช่องทางออนไลน์ได้ที่
Lazada : https://www.lazada.co.th/shop/innisfree-official-store
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEivTr_kFBxRxJDPbxvuMtY1pniEV6s6B6bswg8I7pZTifj6o_Zf3x3Dynl1ksY0aGOziH93glBLaY4pNOmfVCjSJ9ZIkXL_mKL3RhULMZ1rCdo2x_oztjjM9EY16AwhcGbndA0sf4DCj9Y/s640/innisfree-3.jpg)
Innisfree Jeju Pomegranate Revitalizing Serum 50 ml. ราคา 1040 บาทจ้า
0 ความคิดเห็น