Amon Skin Solution Cleansing Gel For Face & Eyes เป็นแบรนด์คนไทย ที่นำสารสกัดจากสมุนไพรไทยมาผสานกันด้วยเทคโนโลยีขั้นสูง ถือเป็นเจลล้างหน้าสำหรับผิวแพ้ง่าย ผิวบอบบาง เพราะไม่มีส่วนประกอบของสีสังเคราะห์ น้ำหอม แอลกอฮอล์ หรือพาราเบน ทำความสะอาดหน้าหนึ่งเดียวจบเลย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiYrE-N-ys6yaWDHcyW4OXpITfWiYmOyPQGBGbgVPkt_EGBlp4EpFotKLAxsKCa4IPqdCBftiJcSPZuEu8HgQYFKD2gLBvsVjk7a2rb5-NNwtmNgodSrqVeaijEvWg3CJmpAIkrLs2jTlM/s640/amon6.jpg)
เจลล้างหน้าอมลตัวนี้ล้างได้ทั้งใบหน้าและดวงตา มีค่า pH5.5 เรียกว่าอ่อนโยนสุดๆ ทำให้ผิวแข็งแรงและเพิ่มให้ความชุ่มชื้นผิวหน้าอีกด้วย
อมลคลีนซิ่งเจล ประกอบด้วย
♣ ปอสา
ช่วยให้หน้าขาวกระจ่างใส ลดรอยดำ รอยแดงจากสิว
♣ สารสกัดจากน้ำมันมะพร้าว
ช่วยให้ผิวนุ่มเปล่งปลั่งอ่อนเยาว์
♣ ใบบัวบก
ช่วยกระตุ้นการสร้างเซลล์ผิวใหม่ ลดสิวอักเสบ
♣ รากชะเอมเทศ
ช่วยให้เซลล์ผิวแข็งแรงปกป้องผิวจากมลภาวะ
♣ แตงกวา
ช่วยให้ผิวมีความยืดหยุ่น และชุ่มชื่น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjm-tnTQkAohpOp62Y5ismcNFsuMXEYoZRsdoWgedS4WtHjeNqlce5Xrce2eR2TI2RUmOQgUNneUTpbwLgiCMTw_P2oRY_FWfb9FIqkC7rkgQXsDIrJkO08yWTqvjco_fYx3LxBH9BKHNA/s640/amon5.jpg)
วิธีใช้งาน
ล้างหน้าด้วยน้ำสะอาด และกดปั๊มอมลประมาณ 1-2 ปั๊ม ลูบวนบนใบหน้าแล้วล้างออก ใช้ได้ทั้งเช้า-เย็น
สำหรับคนที่แต่งหน้า
ถ้าแต่งหน้าเบา ๆ ล้างครั้งเดียวก็พอ
แต่ถ้าแต่งหน้าหนัก แนะนำว่าควรล้าง 2 ครั้งค่ะ
เนื้อเจลสีใส ไม่มีกลิ่น รู้สึกธรรมชาติมากๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgoeEqJ3J2snzU0ngB2WmPneOlIVYJHxhacLjUxbNBEUA1ngtzGLCHyW_LhCltT1ifZmGbX68Vawt1iaJkoodjao1mVAaVJfVBdcXJm8bTZE7G5u1Z5mVjBoJhHyCZzwoKlUhBDs-UuyTo/s640/amon3.jpg)
กบทดสอบลองแต่งหน้าดู เรียกว่าล้างครั้งเดียวสะอาดหมดจดเลยนะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgHUH70b8YWV0AskZoZYNRecd3NZ1tNa8GAYucFLXl4BkEI3P4YHaDaOMI_gLUWCDOUVAMAHKecHV6eJ4Ll4T8-mbYaPnLUp4Bcv0XlKaNbuYfW3u9YMXnGgRwxj28bDtshq1RlMoot7PQ/s640/amon1.jpg)
ความรู้สึกหลังใช้งาน
กบชอบจุดเด่นเรื่องการล้างหน้าสะอาดครั้งเดียวจบ ด้วยความเป็นคนที่ยุ่งๆ แต่งยังไงก็ต้องล้างหน้าก่อนนอน เรียกว่าล้างตัวเดียวแล้วจบเลยไปทำอย่างอื่นได้ต่อ ไม่เสียเวลา และเจลล้างหน้าอมลมีความอ่อนโยนที่สามารถล้างบริเวณดวงตาได้ได้ อีกทั้งยังล้างแล้วหน้าไม่แห้งตึง ยังคงความชุ่มชื้นไว้อยู่ และยังมีสารสกัดธรรมชาติอีก ส่วนเรื่องการลดรอยดำรอยแดงยังเห็นไม่ชัดค่ะ แต่เรื่องสิว ก็ถือว่าช่วงนี้กบสิวลดลงเยอะอยู่ค่ะ เพราะว่าล้างหน้าสะอาดขึ้นแน่ๆเลย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh83-_CP8LKt3V0Xuv0nykOxNQhmN9R4TLaYAJ_QLWmaHwxyQNVx9SRhabTfaMLmYbcsboS3QyJIymgw5GG4nAR5SDIqUI46wd-M3RvhbYfA7NTPrj_V19fZpk5QRst-hBRalszrnHquiM/s640/amon2.jpg)
เพื่อนคนไหนสนใจ กดลิงก์ https://www.buyzabuy.com/product/amon-skin-solution-cleansing-gel/?trackingid=2010453c ไปสั่งซื้อได้เลยย
Amon Skin Solution Cleansing Gel For Face & Eyes ขนาด 100 ml ราคา 480 บาทจ้า
ข้อมูลเพิ่มเติม
Facebook: www.facebook.com/AmonHerb
Website: www.amonherb.com
Line: @AmonHerb
0 ความคิดเห็น