Rockin' Jump Bangkok Trampoline Park
ที่นอกเหนือจากแทรมโพลีนแล้ว ก็ยังมีโซนมากมายย ไปดูคลิปกันเลยย
เตรียมตัวให้พร้อม แล้วไปลุยแต่ละโซนกันน
มาถึงทางเข้า ก็มาลงทะเบียนก่อนเลยจ้า
OPEN JUMP TIME (อัตราค่าบริการ)
1 ชม. ราคา 290 บาท
2 ชม. ราคา 350 บาท
นอกจากการเตรียมร่างกายแล้ว เราก็ต้องมีถุงเท้าด้วยเน้อ ต้องใช้ถุงเท้าของที่นี่เท่านั้นเลย เพราะว่ามันจะมีที่หนึบๆติดที่เท้าไว้กันลื่นด้วย ถ้ามาเป็นประจำก็ใช้ของเดิมที่เคยซื้อไปได้เลยจ้า
![]() |
ค่าถุงเท้า 95 บาท |
![]() |
มีลายกบที่ฝ่าเท้าด้วย เตรียมกระโดดเลยย |
- Open Jump Arena
- Foam Pit Arena
- Slam Dunk Zone
- Dodgeball Arena
- Tripwire Laser Maze
เปลี่ยนชุดเรียบร้อย มาเริ่มที่โซนแรก Open Jump Arena โซนนี้เป็นลานแทรมโบลีน กว้างมากกกกก ให้เล่นได้ตามใจชอบเลย จะกระโดด ตีลังกา แต่มีข้อห้ามว่าห้ามวิ่งนะจ้ะ เพราะมันอาจจะทำให้เกิดอันตรายได้ ตรงขอบๆก็เป็นแทรมโบลีนเหมือนกัน ทำให้เด้งไปมาได้ทั้งลานเลย
![]() |
ดึ๋งๆ ดึ๋งๆ |
![]() |
ไอบีลิฟไอแคนฟลายยย |
โซนสอง Foam Pit Arena เป็นโซนโฟมมม พื้นตรงโฟมจะลึกประมาณเท่าอกของเรา มีทั้งหมด 3 เลน แต่ละเลนก็ลงทีละคน เผื่อไม่ให้เกิดการกระโดดมาชนกัน เวลากระโดดลงไปก็ขออย่างเดียว อย่าเอาหัวลง เดี๋ยวจะจมลงไปในโฟมแล้วเกิดอุบัติเหตุได้เน้อ นอกจากนั้นก็จะตีลังกา กระโดดลอยตัวแผ่ลงไป หรือจะหันหลังลงก็ไม่มีปัญหาเลยยย โซนนี้ชอบมากกก เพราะเหมือนพอเรากระโดดลงไปละมันลอยได้ เหมือนลอยอยู่บนน้ำที่ไม่เปียก
![]() |
ไปละน้าาา |
![]() |
นุ่มนิ่มมมม สนุก |
![]() |
นอนลงไปเลยยย |
![]() |
สตาฟตีลังกาให้ดู อื้อหือออ สุดยอดดด |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj57Vseqq-aKOM0ukWZ_7DanN161fJXFQ-01KSRjEf0BsrtIkZBFSGP0nnsLaR7ALx6yQiWpnc3HVt4beP0ICff0ml5XlFRQC4oPozw9mRc1N2KZHJ_i2ymiB6zFPhxkiWEDIKrJVjB1tQ/s640/rocking-25.jpg)
![]() |
ท่าสวยมั้ยยยยย |
โซน Dodgeball Arena โซนนี้มีเด็กเต็มไปหมดดด ถ้าเข้าไปนี่อาจจะโดนรังแกได้ เลยถ่ายบรรยากาศมาให้ดูกัน กติการคือแบ่งสองทีม ใครโดนลูกบอลแพ้ ถ้าใครหมั่นไส้เพื่อนก็ไปสู้กันในนี้แหละ ปาบอลใส่กัน แต่อย่าปาโดนหัวน้า ปรับฟาล์ว ใครเล่นแบบไม่มีน้ำใจนักกีฬาก็ปรับแพ้ไปเหมือนกัน
![]() |
มีสตาฟคอยคุมเกม |
![]() |
เด็กออกไปหมดแล้ว ขอไปชักภาพสะหน่อย |
สุดท้ายย Tripwire Laser Maze ด้านในจะมีเลเซอร์เป็นเส้นพาดไปมา ให้เราหลบหลีก เสมือนเราเปนสายลับ007 ซึ่งโซนนี้จะเสียเงินเพิ่มรอบละ45บาท นะจ้ะ
นอกจากนี้ผาจำลองขนาดเล็กให้เด็กๆได้ลองปีนป่ายกันด้วย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjGftOLnwQX5nniKlZPHgFDukaV-KC87wjjvdiNxobYYxoVQDeeSoebkicZQjjaxV0xNsQg7HhyXKvsEuSWN8SB6AzBNTO6W80SVSM4IcNay1Hyw4g-4_zbK2yPZX3q4Ph3TgtoZ1zYTX0/s640/rocking-14.jpg)
หากเหนื่อยล้า ส่วนของด้านหน้าจะมีที่นั่งพัก และมีร้านขายขนม เครื่องดื่ม แถมมี WIFI ฟรีด้วยเด้ออ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjCelE-3wjopSSJPg0xHs9vDJT6Hq9N7OC5zIG_O8qTJZhwwHDhNLYJexM4SHfEvto_jxt9csPOOJR9Tcw5xpttNPptUVp6YsunJ8zyQBYrAKgHbY81Z1W8ip3gbM5vh_IrxfwkBInvT2w/s640/rocking-16.jpg)
โดยรวม ถือว่าเป็นสถานที่ที่ให้เด็กๆ ได้มาทำกิจกรรมร่วมกัน ได้มาทั้งออกกำลัง และเจอเพื่อน ได้เล่นสนุกด้วยกัน มีเสียงหัวเราะ แถมได้เหงื่ออีกด้วย ว่างๆก็ชวนคนข้างๆมาเล่นกันน้า
![]() |
พาน้องดอกบัว มาปล่อยเด็ก ฮี่ๆๆ |
เส้นทางเดินทางไปยัง Rockin' Jump
อยู่ก่อนถึงเซนทรัลพระราม 3 นิดเดียวเท่านั้น กบเดินทางด้วยการไปลงช่องนนทรี แล้วต่อแท๊กซี่มาแค่ 61 บาทเอง ไม่ไกลมาก เล่นเสร็จก็หาอะไรกินที่ห้างต่อได้เลย คริคริ
ช่องทางการติดต่อและติดตามข้อมูลข่าวสาร
Rockin' Jump Bangkok Trampoline Park
วันจันทร์ - วันศุกร์ เวลา 14.00 - 20.00 น. และ วันเสาร์ - วันอาทิตย์ เวลา 10.00 - 20.00 น.
Address : Rockin' Jump
Bangkok Trampoline Park
428 ถนนรัชดาภิเษก-พระราม3
แขวงช่องนนทรี เขตยานาวา กรุงเทพฯ 10120
Tel : 02-2120222
Website : https://bangkok.rockinjump.com
Facebook : https://www.facebook.com/rockinjumpth/
Instagram : rockinjumpth (https://www.instagram.com/rockinjumpth/)
0 ความคิดเห็น